Giải cầu lông trẻ, thiếu niên - nhi đồng tỉnh Hải Dương năm 2019
(21/08/2019 10:16:57 SA)

Trong các ngày 13, 14/8/2019, tại Nhà tập luyện đa năng huyện Bình Giang, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch phối hợp với UBND huyện Bình Giang tổ chức Giải cầu lông trẻ, thiếu niên – nhi đồng tỉnh Hải Dương năm 2019.

 

Ban tổ chức trao cờ cho các đội tham gia.

       Giải năm nay có sự tham gia của 15 đoàn với gần 300 VĐV đến từ 12 huyện, thành phố và 03 đơn vị là: Nhà thi đấu thể dục thể thao tỉnh, Nhà Thiếu nhi tỉnh và Trung tâm hỗ trợ thanh niên công nhân và lao động. Các VĐV tham gia được chia theo 04 lứa tuổi: từ 09-11 tuổi, từ 12-13 tuổi, từ 14-15 tuổi, từ 16-18 tuổi. Thi đấu tranh giải cá nhân (nam, nữ); đôi nam, đôi nữ, đôi nam nữ, mỗi VĐV được tham gia tối đa 2 nội dung.  


Vòng loại đơn nam

       Theo đánh giá của Ban tổ chức, giải năm nay các vận động viên đều có sự chuẩn bị tốt về sức khỏe và kỹ chiến thuật, mặc dù thi đấu trong điều kiện thời tiết oi nóng nhưng các em vẫn thi đấu hết mình và mang lại cho khán giả những trận cầu hấp dẫn. 


Trận chung kết đôi nữ lứa tuổi 16-18

Sau 2 ngày thi đấu sôi nổi, đầy kịch tính, các trận đấu diễn ra có chất lượng chuyên môn tốt, kết thúc giải Ban tổ chức đã trao 80 bộ huy chương các loại, cụ thể như sau:

Lứa tuổi từ 9 -11: nội dung đơn nam: giải Nhất - Đinh Đỗ Đức Minh (Thanh Miện), Nhì - Nguyễn Danh Nhất Minh (Nhà thiếu nhi tỉnh), đồng giải Ba Nguyễn Việt Dương (thành phố Hải Dương) và Phùng Tuấn Minh (Nhà Thi đấu TDTT); nội dung đơn nữ: Nhất - Nguyễn Thị Thu Huyền (Bình Giang), Nhì -Phạm Xuân Uyên (thành phố Hải Dương), đồng giải Ba Phạm Diệp Anh (Nhà Thiếu nhi) và Hoàng Thanh Thảo (Thanh Miện); đôi Nam: Nhất - Nguyễn Việt Dương và Phạm Trọng Trung Kiên (thành phố Hải Dương), Nhì - Nguyễn Công Đạt – Phạm Anh Tuấn (Gia Lộc), đồng giải Ba - Phùng Tuấn Minh và Đinh Thành Phương (Nhà thi đấu TDTT), Hoàng Tuấn Minh và Nguyễn Tiến Dũng (Thanh Miện); đôi Nữ: Nhất - Hoàng Thanh Thảo và Nguyễn Tuyết Vân (Thanh Miện), Nhì - Trần Bảo Trâm và Cao Ngọc Khánh (Nam Sách), đồng giải Ba - Phạm Diệp Anh và Nguyễn Ngọc Khánh Linh (Nhà thiếu nhi) và Đồng Thị Diệp Quỳnh và Nguyễn Thị Thảo (Nhà thi đấu TDTT); đôi nam nữ: Nhất - Nguyễn Trọng Đức Anh và Nguyễn Thị Thu Huyền (Bình Giang), Nhì - Phạm Trọng Trung Kiên và Phạm Xuân Uyên (thành phố Hải Dương), đồng giải Ba - Đinh Đỗ Minh Đức và Nguyễn Tuyết Vân (Thanh Miện), Nguyễn Danh Nhật Minh và Nguyễn Ngọc Khánh Linh (Nhà thiếu nhi).

Lứa tuổi 12-13: đơn nam: Nhất - Phạm Hoàng Dương (thành phố Hải Dương), Nhì - Đỗ Đức Tuấn (Kinh Môn), đồng giải Ba - Phạm Tuấn Kiệt (Tứ Kỳ) và Nguyễn Minh Tài (Thanh Miện); đơn nữ: Nhất - Nguyễn Thị Mỹ Anh (Tứ Kỳ), Nhì Nghiêm Thúy An (Nhà thiếu nhi), đồng giải Ba - Vũ Thị Yến Nhi (Bình Giang) và Nguyễn Thị Minh Hằng (thành phố Hải Dương); đôi nam: Nhất - Nguyễn Quốc Chính và Phạm Hoàng Dương (thành phố Hải Dương), Nhì - Đỗ Tuấn Đức và Mạc Đức Minh (Kinh Môn), đồng giải Ba - Phạm Tuấn Kiệt và Nguyễn Quang Huy (Tứ Kỳ), Trần Đức Anh và Bùi Quang Duy (Nhà Thi đấu TDTT); đôi Nữ: Nhất - Nguyễn Thị Mỹ Anh và Đoàn Minh Ngọc (Tứ Kỳ), Nhì - Vũ Thị Yến Nhi  và Vũ Đỗ Lan Hương (Bình Giang), đồng giải Ba - Nguyễn Trâm Anh và Đỗ Thùy Dung (Kinh Môn), Nguyễn Thúy An và Phạm Phương Thảo (Nhà thiếu nhi); đôi nam nữ: Nhất - Nguyễn Quốc Chính và Nguyễn Thị Minh Hằng (thành phố Hải Dương), Nhì - Mạc Đức Minh và Nguyễn Trâm Anh (Kinh Môn), đồng giải Ba - Nguyễn Ngọc Hải Minh và Phạm Phương Thảo (NTN), Nguyễn Hoàng Hải và Nguyễn Ngọc Nhi (Trung tâm hỗ trợ thanh niên công nhân và lao động). 


 Ban tổ chức trao giải đôi nam nữ lứa tuổi 16-18

Lứa tuổi 14-15: đơn nam: Nhất - Vũ Minh Quang (thành phố Hải Dương), Nhì -Hoàng Kỳ Anh (thành phố Chí Linh), đồng giải Ba - Nguyễn Minh Dương (Tứ Kỳ) và Nguyễn Quang Huy (Kinh Môn); đơn nữ: Nhất - Đinh Thị Ngân Hà (thành phố Hải Dương), Nhì - Nguyễn Mai Chi (Nhà thiếu nhi), đồng giải Ba - Phạm Thu Thủy (Cẩm Giàng) và Phạm Thùy Dương (Kinh Môn); đôi nam: Nhất Nguyễn Hải Trường – Phạm Quang Vinh (Bình Giang), Nhì Lương Hữu Việt – Dương Quốc Lương (Gia Lộc), đồng giải Ba Vũ Minh Quang – Nguyễn Đức Hải Nam (thành phố Hải Dương) và Trần Quốc Hiếu – Đinh Văn Nam (Nhà TĐTDTT); đôi nữ: Nhất Phạm Dương Linh – Nguyễn Mai Chi (Nhà thiếu nhi, Nhì Phạm Thu An – Trịnh Khánh Linh (Nhà thi đấu TDTT), đồng giải Ba Phạm Thùy Dương – Bùi Mai Trang (Kinh Môn) và Lê Hà Phương – Nguyễn Ngọc Linh (Trung tâm hỗ trợ thanh niên công nhân và lao động); đôi nam nữ: Nhất Nguyễn Đức Hải Nam – Đinh Thị Ngân Hà (thành phố Hải Dương), Nhì Nguyễn Quang Tiệp – Phạm Thu Thủy (Cẩm Giàng), đồng giải Ba Đinh Văn Nam – Trịnh Khánh Linh (Nhà thi đấu TDTT) và Nguyễn Huy Hoàng Việt – Vũ Lê Bảo Trâm (Nam Sách).

Lứa tuổi 16-18: đơn nam: Nhất Nguyễn Ngọc Việt Hoàng (Nhà thiếu nhi), Nhì Trần Duy Quốc (Kinh Môn), đồng giải Ba Trần An Khang (Gia Lộc) và Nguyễn Toàn Tài (Nhà Thi đấu TDTT); đơn nữ: Nhất Nguyễn An Thùy (Nhà thiếu nhi), Nhì Đặng Phương Nga (Thanh Miện), đồng giải Ba Vũ Cẩm Thương (Tứ Kỳ) và Phạm Minh Ngọc (Kim Thành); đôi Nam: Nhất Nguyễn Toàn Tài – Trần Hoàng Nam (Nhà Thi đấu TDTT), Nhì Phạm Thanh Nam – Trần Trung Dũng (thành phố Hải Dương), đồng giải Ba Nguyễn Trí Minh – Nguyễn Duy Quốc (Kinh Môn) và Nguyễn Lê Ninh – Nguyễn Quyết Thắng (Bình Giang); đôi nữ: Nhất Nguyễn An Thùy – Đinh Quỳnh Mai (Nhà thiếu nhi), Nhì Đỗ Kiều Anh – Đặng Thùy Chi (Thanh Hà), đồng giải Ba Trần Phương Anh – Trần Thị Phương Thảo (Trung tâm hỗ trợ thanh niên công nhân và lao động) và Nguyễn Ngọc Linh – Nguyễn Ngọc Hiển (Ninh Giang); đôi Nam Nữ: Nhất Nguyễn Ngọc Việt Hoàng – Đinh Quỳnh Mai (Nhà thiếu nhi), Nhì Trần Hoàng Nam – Nguyễn Thị Minh Ngọc (Nhà Thi đấu TDTT), đồng giải Ba Nguyễn Văn Tiến – Vũ Cẩm Thương (Tứ Kỳ) và Nguyễn Minh Hoàng – Đặng Phương Nga (Thanh Miện)./.

   Bản tin VHTTDL – Trung tâm VHNT tỉnh

Thư viện ảnh

Thăm dò ý kiến

Thống kê truy cập

Số lượt truy cập:
0
Số người đang online:
542

View Larger Map